നിങ്ങളുടെ നഗരം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

    • HOME
    • »
    • NEWS
    • »
    • film
    • »
    • Golden Globes 2022 | ഗോൾഡൻ ഗ്ലോബ് പുരസ്കാരം പ്രഖ്യാപിച്ചു; പവർ ഓഫ് ദി ഡോഗ് മികച്ച സിനിമ

    Golden Globes 2022 | ഗോൾഡൻ ഗ്ലോബ് പുരസ്കാരം പ്രഖ്യാപിച്ചു; പവർ ഓഫ് ദി ഡോഗ് മികച്ച സിനിമ

    സക്സഷൻ ആണ് മികച്ച സീരീസായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടത്.

    • Share this:
      ഈ വർഷത്തെ ഗോൾഡൻ ഗ്ലോബ് പുരസ്കാരങ്ങൾ ( Golden Globes 2022) പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഞായറാഴ്ച്ച രാത്രി ട്വിറ്ററിലൂടെയാണ് ഹോളിവുഡ് ഫോറിൻ പ്രസ്സ് അസോസിയേഷൻ (Hollywood Foreign Press Association)പുരസ്കാരങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ചത്. കോവിഡിനെ തുടർന്ന് പതിവിന് വിപരീതമായി താര സമ്പന്നതയില്ലാതെയായിരുന്നു ഈ വർഷത്തെയും പുരസ്കാര പ്രഖ്യാപനം. ദി പവർ ഓഫ് ദി ഡോഗ് ആണ് മികച്ച സിനിമ.

      നെറ്റ്ഫ്ലിക്സ് ചിത്രം 'ദി പവർ ഓഫ് ദി ഡോഗ്', കെന്നെത്ത് ബ്രനാഗിന്റെ ബെൽഫാസ്റ്റ് എന്നിവയായിരുന്നു നോമിനേഷനിൽ മുന്നിട്ടു നിന്നത്. നെറ്റ്ഫ്ലിക്സിൽ പുറത്തിറങ്ങിയ ജനപ്രിയ സൗത്ത് കൊറിയൻ സീരീസ് സ്ക്വിഡ് ഗെയിമും മികച്ച ടിവി സീരീസ്-ഡ്രാമ, മികച്ച നടൻ - സീരീസ്, മികച്ച നടൻ -സീരീസ് എന്നീ വിഭാഗങ്ങളിൽ നോമിനേഷൻ ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

      സക്സഷൻ ആണ് മികച്ച സീരീസായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടത്. മികച്ച ഫീച്ചർ ഫിലിം സംവിധായകനായി ദി പവർ ഓഫ് ദി ഡോഗ് സംവിധായകൻ ജെയിംസ് കാംപിയോൺ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു.  മികച്ച നടനായി വിൽ സ്മിത്ത് (King Richard) തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. നിക്കോൾ കിഡ്മാനാണ് മികച്ച നടി ( (“Being the Ricardos”)

      Also Read-IFFR | ദുൽഖറിന്റെ 'സല്യൂട്ട്' റോട്ടർഡാമിലേക്കില്ല; പങ്കെടുക്കുക തുറമുഖം, മാലിക്, പ്രാപ്പെട, ചവിട്ട്

      പുരസ്കാര ജേതാക്കളുടെ പട്ടിക

      Best Television Series, Musical or Comedy

      “The Great” (Hulu)

      “Hacks” (HBO Max) (WINNER)

      “Only Murders in the Building” (Hulu)

      “Reservation Dogs” (FX on Hulu)

      “Ted Lasso” (Apple TV Plus)

      Best Performance by an Actor in a Television Series, Drama

      Brian Cox (“Succession”)

      Lee Jung-jae (“Squid Game”)

      Billy Porter (“Pose”)

      Jeremy Strong (“Succession”) (WINNER)

      Omar Sy (“Lupin)

      Best Performance by an Actress, Limited Series, Anthology Series or a Motion Picture made for Television

      Jessica Chastain (“Scenes From a Marriage”)

      Cynthia Erivo (“Genius: Aretha”)

      Elizabeth Olsen (“WandaVision“)

      Margaret Qualley (“Maid”)

      Kate Winslet (“Mare of Easttown”) (WINNER)

      Best Director, Motion Picture

      Kenneth Branagh (“Belfast”)

      Jane Campion (“The Power of the Dog”) (WINNER)

      Maggie Gyllenhaal (“The Lost Daughter”)

      Steven Spielberg (“West Side Story”)

      Denis Villeneuve (“Dune”)

      Best Performance by an Actress in a Motion Picture, Musical or Comedy

      Marion Cotillard (“Annette”)

      Alana Haim (“Licorice Pizza”)

      Jennifer Lawrence (“Don’t Look Up”)

      Emma Stone (“Cruella”)

      Rachel Zegler (“West Side Story”) (WINNER)

      Best Performance by an Actor in a Motion Picture, Drama

      Javier Bardem (“Being the Ricardos”)

      Benedict Cumberbatch (“The Power of the Dog”)

      Will Smith (“King Richard”) (WINNER)

      Denzel Washington (“The Tragedy of Macbeth”)

      Best Television Series, Drama

      “Lupin” (Netflix)

      “The Morning Show” (Apple TV Plus)

      “Pose” (FX)

      “Squid Game” (Netflix)

      “Succession” (HBO) (WINNER)

      Best Performance by an Actress in a Television Series, Drama

      Uzo Aduba (“In Treatment”)

      Jennifer Aniston (“The Morning Show”)

      Christine Baranski (“The Good Fight)

      Elisabeth Moss (“The Handmaid’s Tale”)

      Michaela Jae Rodriguez (“Pose”)

      Best Performance by an Actor, Limited Series, Anthology Series or Motion Picture made for Television

      Paul Bettany (“WandaVision”)

      Oscar Isaac (“Scenes From a Marriage”)

      Michael Keaton (“Dopesick”) (WINNER)

      Ewan McGregor (“Halston”)

      Tahar Rahim (“The Serpent”)

      Best Performance by an Actor in a Motion Picture, Musical or Comedy

      Leonardo DiCaprio (“Don’t Look Up”)

      Peter Dinklage (“Cyrano”)

      Andrew Garfield (“Tick, Tick… Boom!”) (WINNER)

      Cooper Hoffman (“Licorice Pizza”)

      Anthony Ramos (“In the Heights”)

      Best Supporting Actor – Motion Picture

      Ben Affleck (“The Tender Bar”)

      Jamie Dornan (“Belfast”)

      Ciaran Hinds (“Belfast”)

      Troy Kotsur (“CODA”)

      Kodi Smit-McPhee (“The Power of the Dog”) (WINNER)

      Best Original Score, Motion Picture

      “The French Dispatch” (Searchlight Pictures) — Alexandre Desplat

      “Encanto” (Walt Disney Pictures) — Germaine Franco

      “The Power of the Dog” (Netflix) — Jonny Greenwood

      “Parallel Mothers” (Sony Pictures Classic) — Alberto Iglesias

      “Dune” (Warner Bros.) — Hans Zimmer (WINNER)

      Best Actress in a TV Series, Musical or Comedy

      Hannah Einbinder (“Hacks”)

      Elle Fanning (“The Great”)

      Issa Rae (“Insecure”)

      Tracee Ellis Ross (“Black-ish”)

      Jean Smart (“Hacks”) (WINNER)

      Best Limited Series, Anthology Series or a Motion Picture made for Television

      “Dopesick” (Hulu)

      “Impeachment: American Crime Story” (FX)

      “Maid” (Netflix)

      “Mare of Easttown” (HBO)

      “The Underground Railroad” (Amazon Prime Video) (WINNER)

      Best Supporting Actor, Television

      Billy Crudup (“The Morning Show”)

      Kieran Culkin (“Succession”)

      Mark Duplass (“The Morning Show”)

      Brett Goldstein (“Ted Lasso”)

      O Yeong-su (“Squid Game”) (WINNER)

      Best Picture, Musical or Comedy

      “Cyrano” (MGM)

      “Don’t Look Up” (Netflix)

      “Licorice Pizza” (MGM)

      “Tick, Tick … Boom!” (Netflix)

      “West Side Story” (20th Century Studios / Walt Disney Studios Motion Pictures) (WINNER)

      Best Supporting Actress, Motion Picture

      Caitríona Balfe (“Belfast”)

      Ariana DeBose (“West Side Story”) (WINNER)

      Kirsten Dunst (“The Power of the Dog”)

      Aunjanue Ellis (“King Richard”)

      Ruth Negga (“Passing”)

      Best Picture, Foreign Language

      “Compartment No. 6” (Sony Pictures Classics) — Finland, Russia, Germany

      “Drive My Car” (Janus Films) — Japan (WINNER)

      “The Hand of God” (Netflix) — Italy

      “A Hero” (Amazon Studios) — France, Iran

      “Parallel Mothers” (Sony Pictures Classics) — Spain

      Best Screenplay, Motion Picture

      Paul Thomas Anderson — “Licorice Pizza” (MGM/United Artists Releasing)

      Kenneth Branagh — “Belfast” (Focus Features) (WINNER)

      Jane Campion — “The Power of the Dog” (Netflix)

      Adam McKay — “Don’t Look Up” (Netflix)

      Aaron Sorkin — “Being the Ricardos” (Amazon Studios)

      Best Performance by an Actress in a Motion Picture, Drama

      Jessica Chastain (“The Eyes of Tammy Faye”)

      Olivia Colman (“The Lost Daughter”)

      Nicole Kidman (“Being the Ricardos”) (WINNER)

      Lady Gaga (“House of Gucci”)

      Kristen Stewart (“Spencer”)

      Best Motion Picture, Drama

      “Belfast” (Focus Features)

      “CODA” (Apple)

      “Dune” (Warner Bros.)

      “King Richard” (Warner Bros.)

      “The Power of the Dog” (Netflix) (WINNER)

      Best Television Actor, Musical / Comedy Series

      Anthony Anderson (“Black-ish”)

      Nicholas Hoult (“The Great”)

      Steve Martin (“Only Murders in the Building”)

      Martin Short (“Only Murders in the Building”)

      Jason Sudeikis (“Ted Lasso”) (WINNER)

      Best Supporting Actress, Television

      Jennifer Coolidge (“White Lotus”)

      Kaitlyn Dever (“Dopesick”)

      Andie MacDowell (“Maid”)

      Sarah Snook (“Succession”) (WINNER)

      Hannah Waddingham (“Ted Lasso”)

      Best Original Song, Motion Picture

      “Be Alive” from “King Richard” (Warner Bros.) — Beyoncé Knowles-Carter, Dixson

      “Dos Oruguitas” from “Encanto” (Walt Disney Pictures) — Lin-Manuel Miranda

      “Down to Joy” from “Belfast” (Focus Features) — Van Morrison

      “Here I Am (Singing My Way Home)” from “Respect” (MGM/United Artists Releasing) — Jamie Hartman, Jennifer Hudson, Carole King

      “No Time to Die” from “No Time to Die” (MGM/United Artists Releasing) — Billie Eilish, Finneas O’Connell (WINNER)

      Best Motion Picture, Animated

      “Encanto” (Walt Disney Studios Motion Pictures) (WINNER)

      “Flee” (Neon)

      “Luca” (Walt Disney Studios Motion Pictures)

      “My Sunny Maad” (Totem Films)

      “Raya and the Last Dragon” (Walt Disney Studios)
      Published by:Naseeba TC
      First published:
      )}